Jagorar Abokan Ciniki ta Ingantacciyar iska ta Cikin Gida da Tukwici don Kula da IAQ

Fiye da kowane lokaci, abokan ciniki suna kula da ingancin iska

Tare da cututtukan numfashi da ke mamaye kanun labarai da kuma mutanen da ke fama da asma da allergies, ingancin iskar da muke shaka a cikin gidajenmu da mahalli na cikin gida bai taɓa zama mafi mahimmanci ga masu amfani ba.

A matsayinmu na masu samar da HVAC, muna da ikon ba da shawara ga masu gida, magina, da masu kula da kadarori kan hanyoyin da za su inganta yanayin iska na cikin gida, da samar da mafita waɗanda ke inganta lafiyar muhallin gida.

A matsayin amintaccen abokin tarayya, zamu iya bayyana mahimmancin IAQ, mu bi su ta hanyar zaɓuɓɓuka, kuma mu ba su bayanai don aminta da magance ingancin iska na cikin gida.Mai da hankali kan hanyoyin ilimi ba siyarwa ba, za mu iya ƙirƙirar dangantakar abokan ciniki ta rayuwa wacce za ta yi amfani da shekaru masu zuwa.

Anan akwai shawarwari guda huɗu da zaku iya rabawa tare da abokan cinikin ku don taimaka musu su fahimci yadda zasu haɓaka ingancin iska na cikin gida:

Kula da Gurbacewar iska a Tushen

Wasu tushen gurbatar iska suna fitowa daga cikin gidajenmu - kamar dander da ƙura.Yana yiwuwa a rage tasirin waɗannan a cikin gurɓataccen iska tare da tsaftacewa akai-akai da rage yawan ƙugiya a cikin gida.Misali, yi amfani da na'urar tsaftacewa mai ingancin HEPA don share tagulla, kafet, kayan daki, da gadon dabbobi akai-akai.Kare ƙurar ƙura ta hanyar sanya murfi akan katifa, matashin kai, da maɓuɓɓugan akwatin, da wanke kayan kwanciya da ruwan zafi aƙalla sau ɗaya a mako.Gidauniyar Asthma da Allergy ta Amurka tana ba da shawarar injin wanki da zafin jiki na 130 ° F ko mafi zafi, da kuma bushewar kwanciya akan zagayowar zafi don kashe ƙura.

Yi amfani da Sarrafa iska

Lokacin da tushen abubuwan gurɓataccen iska na cikin gida ba za a iya kawar da su gaba ɗaya ba, yi la'akari da samar da iska mai tsafta zuwa muhallin cikin gida yayin da yake gajiyar datti da gurɓataccen iska a waje.Bude taga yana iya ba da izinin musayar iska, amma baya tace iska ko toshe abubuwan da ke haifar da allergens ko abubuwan asma waɗanda zasu iya kutsawa gidanku.

Hanya mafi kyau don tabbatar da isar da iskar iska mai kyau zuwa gida shine a rufe tagogi da kofofi da amfani da taceccen injin iska don kawo iska mai kyau a ciki da fitar da gurbatacciyar iskar da ta koma waje (kamarmakamashi dawo da iska mai iska ERV).

Shigar da Tsabtace Tsabtace Gida Duka

Ƙara tsarin tsaftace iska mai tasiri sosai zuwa tsarin HVAC na tsakiya na ku zai iya taimakawa wajen cire barbashi na iska wanda in ba haka ba zai sake zagayawa ta cikin gida.Zai fi kyau a tace iska ta tsakiyar tsarin tsabtace iska wanda aka haɗa cikin bututun HVAC don tabbatar da samar da iska mai tsabta ga kowane ɗaki.Tsarin HVAC da aka tsara yadda ya kamata da daidaitacce na iya zagayowar dukkan iskar da ke cikin gida ta hanyar tacewa kowane minti takwas, wanda zai iya kawo ƙarin kwanciyar hankali da sanin cewa ƙananan kutse da iska da ke shiga gida ba a yarda su zauna na dogon lokaci!

Amma ba duk masu tsabtace iska ko tsarin tace iska ba daidai suke ba.Nemo matatar iska wanda ke da ƙimar cirewa mai inganci (kamar MERV 11 ko sama).

Daidaita Danshi a Gidanku

Tsayawa matakin zafi tsakanin kashi 35 zuwa 60 a cikin gida shine mabuɗin don rage matsalolin IAQ.Mold, ƙura, da sauran gurɓataccen iska suna yin bunƙasa a waje da wannan kewayon, kuma tsarin garkuwar jikinmu na iya ƙunshe da lokacin da iska ta bushe sosai.Iskar da ta yi jika sosai ko bushe tana iya haifar da al'amura masu inganci ga gida kamar warping ko fashe kayan itace da benaye.

Hanya mafi kyau don sarrafa zafi a cikin gida shine ta hanyar lura da matakan zafi ta hanyar ingantaccen ma'aunin zafi da sanyio na HVAC, da sarrafa shi tare da na'urar cire humidifier gabaɗaya da/ko humidifier dangane da yanayi, yanayi, da ginin gini.

Yana yiwuwa a rage zafi na gidanku ta hanyar tafiyar da na'urar kwandishan, amma lokacin da yanayin zafi ya yi laushi maiyuwa HVAC ba ta gudu sosai don cire danshi daga iska.Wannan shi ne inda tsarin dehumidification na gida gaba ɗaya zai iya yin bambanci.A cikin busasshiyar yanayi ko lokacin rani, ƙara zafi ta hanyar ƙawancen gida gabaɗaya ko humidifier wanda ke da alaƙa cikin tsarin aikin bututun HVAC kuma yana ƙara adadin da ya dace don kula da matakan zafi mai kyau a duk gidan.

Source:Patrick Van Deventer

 


Lokacin aikawa: Afrilu-01-2020

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana
Bar Saƙonku